นายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ มอบหมายให้ นายภาคภูมิ ภูมี นายอำเภอหล่มสัก มอบสิ่งของพระราชทานมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ให้แก่ผู้ประสบเหตุอัคคีภัย จำนวน 2 ราย
เวลา 13:30 น.วันที่ 5 มิถุนายน พ.ศ.2567 ณ บ้านเลขที่ 248 หมู่ที่ 16 ตำบลบ้านกลาง อำเภอหล่มสัก จังหวัดเพชรบูรณ์ นายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ ประธานมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ มอบหมายให้ นายภาคภูมิ ภูมี นายอำเภอหล่มสัก เป็นผู้แทนประธานมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ ในการมอบสิ่งของพระราชทานมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ให้แก่ผู้ประสบเหตุอัคคีภัย จำนวน 2 ราย
เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ พร้อมด้วย เจ้าคณะอำเภอหล่มสัก และเจ้าคณะตำบลบ้านกลาง ได้มอบพระพุทธรูป ทหาร, ตำรวจ, หัวหน้าส่วนราชการ/ และผู้แทน ระดับจังหวัดเพชรบูรณ์ ผู้แทนหัวหน้าสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดเพชรบูรณ์, หัวหน้าส่วนราชการ/และผู้แทน ระดับอำเภอหล่มสัก กิ่งกาชาดอำเภอหล่มสัก นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านกลางและคณะบริหาร ผู้แทนนายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำชุน เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลเบ้านกลาง กำนัน, ผู้ใหญ่บ้าน, ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน, สารวัตรกำนัน, แพทย์ประจำตำบล, จิตอาสาพระราชทานในพื้นที่ ร่วมบริจาคเงินและสิ่งของให้แก่ผู้ประสบภัย อีกด้วย
ขอขอบคุณผู้สนับสนุน
คุณ ศุภผล จริงจิตร
ผอ.ภ.6 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน