พ.ต.อ.พายัพ สมบูรณ์ ผกก.สน.บางยี่ขัน จับมือผู้จัดการเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า เปิดฝึกอบรมหลักสูตร Active Shooter Training
เวลา 09:00 น.วันที่ 13 ธันวาคม พ.ศ.2566 ณ โรงภาพยนต์ เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ ชั้น 5 ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า พ.ต.อ.พายัพ สมบูรณ์ ผกก.สน.บางยี่ขัน พร้อมด้วย พ.ต.ท.สมศักดิ์ เกิดแสง รอง ผกก.ป.สน.บางยี่ขัน, พ.ต.ท.ธวัช เนียมสิน สวป.สน.บางยี่ขัน, ร.ต.อ.ธนิต ผิวแดง รอง สวป.(ชส) สน.บางยี่ขัน พร้อมด้วยชุด ตชส.สน.บางยี่ขัน เข้าบรรยายให้ความรู้ การเอาตัวรอด
หนี (Run) ซ่อน (Hide) สู้ (Fight) หากมีเหตุในกรณี “กราดยิง (ACTIVE SHOOTER)” ให้กับทางคณะผู้บริหาร พนักงานและเจ้าหน้าที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า โดยมีคุณพิสมัย สีหวัลลภ ผู้จัดการทั่วไป ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า และเจ้าหน้าที่พนักงาน รอให้การต้อนรับและเข้าร่วมฟังบรรยาย
ขอขอบคุณผู้สนับสนุน
ขอขอบคุณ
พ.ต.อ.พายัพ สมบูรณ์
ผกก.สน.บางยี่ขัน
คุณพิพัฒน์ กนกนิตย์อนันต์
ที่ปรึกษา สน.บางยี่ขัน/ ที่ปรึกษานิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน
สนับสนุนข้อมูลข่าวสาร