นางสาวอาทิตยา โชคกิจมนัสชัย ผู้อำนวยการเขตสัมพันธวงศ์ ส่งเจ้าหน้าที่ฯ จัดเตรียมความพร้อมของพื้นที่ ในเทศกาลเจเยาวราช 2565
เนื่องในวันที่ 25 กันยายน พ.ศ.2565 จะมีพิธีเปิดของเทศกาลงานเจในบริเวณ ซุ้มประตูวัฒนธรรมไทย – จีน หรือซุ้มประตูเฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ ณ วงเวียนโอเดียน และจะมีการประกอบพิธีฯ ต่างๆ ตลอดจนมีการออกร้านและกิจกรรมต่างๆมากมาย ซึ่งต้องบอกว่าในปี 2565 นี้ งานเจเยาวราชได้เตรียมจัดงานอย่างยิ่งใหญ่ โดยมีหน่วยงานทั้งทางภาครัฐและเอกชน ได้จับมือร่วมกันในการจัดงาน และที่สำคัญ นางสาวอาทิตยา โชคกิจมนัสชัย ผู้อำนวยการเขตสัมพันธวงศ์ ได้ส่งเจ้าหน้าที่ฯ เข้าจัดเตรียมความพร้อมของพื้นที่เพื่อให้เป็นระเบียบและมีความพร้อมในการจัดงานพิธีฯอย่างสมบูรณ์แบบ ในวันที่ 25 กันยายน นี้
🌟 คุณพิพัฒน์ กนกนิตย์อนันต์ รองประธานที่ปรึกษา กต.ตร.สน.พลับพลาไชย 2 /ที่ปรึกษานิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน สนับสนุนข้อมูลข่าวสาร