พ.ต.อ.พนม เชื้อทอง ผกก.สน.พลับพลาไชย 2 จับมือ กต.ตร.สน.ฯ และที่ปรึกษาฯ จัดทำกิจกรรมจิตอาสา บำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคม
เมื่อเวลา 11:30 น.วันที่ 19 สิงหาคม พ ศ.2565 พ.ต.อ.พนม เชื้อทอง ผกก.สน.พลับพลาไชย 2 ได้ร่วมกับ คุณ พิพัฒน์ กนกนิตย์อนันต์ ที่ปรึกษา กต.ตร.สน.พลับพลาไชย 2, คุณ มานพ จินานุวัฒนา กต.ตร.สน.พลับพลาไชย 2 และคณะ กต.ตร.สน.ฯ พร้อมด้วยข้าราชการตำรวจ สน.พลับพลาไชย 2 ได้เข้าไปยังบริเวณแฟลตทรัพย์สิน ถนนพลับพลาไชย แขวงป้อมปราบ เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย กรุงเทพฯ เพื่อทำกิจกรรมจิตอาสา บำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคม โดยนำเครื่องอุปโภคบริโภค พร้อมปัจจัย ไปมอบให้ผู้ป่วยติดเตียง และผู้สูงอายุในชุมชนฯ เพื่อช่วยเหลือลดภาระค่าใช้จ่าย และเพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนในห้วงสถานการณ์การที่มีการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด – 19
ในวันนี้ทางคณะฯได้เข้าเยี่ยมผู้ป่วยติดเตียง 2 ราย คือ
1.ชื่อ นาย สมชาย จิรวงศากร อายุ 64 ปี อยู่เลขที่ 163/16 แฟลตทรัพย์สิน
2.นาง ประไพศรี พรเจริญ อายุ 79 ปี อยู่เลขที่ 163/45 แฟลตทรัพย์สิน
สิ่งของที่นำไปมอบให้ในวันนี้ประกอบด้วย ข้าวสาร บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ไข่ น้ำดื่ม ปัจจัย โดยได้รับการสนับสนุนจาก บริษัท กระทิงทองลอตเตอรี่ จำกัด ภายใต้โครงการ “เรามีช่วยแบ่งปัน”
ขอขอบคุณ
☆ พ.ต.อ.พนม เชื้อทอง ผกก.สน.พลับพลาไชย 2
☆ คุณพิพัฒน์ กนกนิตย์อนันต์ ที่ปรึกษา กต.ตร.สน.พลับพลาไชย 2/ที่ปรึกษานิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน สนับสนุนข้อมูลข่าวสาร