วิทยาลัยเทคนิคราชสิทธาราม ส่งมอบ “เครื่องฟอกอากาศฆ่าเชื้อ COVID-19” ให้ใช้ในศูนย์พักคอย เขตบางบอน
วันจันทร์ ที่ 9 สิงหาคม 2564 ดร.เสถียร อุตวัต ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคราชสิทธาราม และคณะ ส่งมอบ “เครื่องฟอกอากาศฆ่าเชื้อ COVID-19” เพื่อใช้ในห้องปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ รวมทั้งภายในห้องพักผู้ป่วย COVID-19 ทุกห้อง ณ ศูนย์พักคอย บางบอน โดยมีนายบวรสิน นิยมตรง ผู้อำนวยการเขตบางบอน ในฐานะผู้อำนวยการศูนย์พักคอยเพื่อส่งต่อ เขตบางบอน พร้อมด้วย นายกุมฤทธิ์ สุทธินุ่น หัวหน้าเทศกิจ และทีมบุคลากรทางการแพทย์จากโรงพยาบาลบางปะกอก 8 ร่วมรับมอบ