ท่านกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ได้มอบหมายให้นายสืบพงษ์ นิ่มพูลสวัสดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์เป็นประธานประชุมคณะอนุกรรมการพัฒนาแรงงานและประสานการฝึกอาชีพจังหวัด(กพร.ปจ.)ครั้งที่1/2564
เวลา 13:30 น.วันที่ 22 กรกฎาคม 2564 ณ ห้องประชุม อาคารฝึกอบรม สำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานเพชรบูรณ์เรื่องที่ 1 รับรองรายงานการประชุม ครั้งที่2/2563วันที่ 15 กันยายน 2563 ระเบียบวาระที่ 3 เรื่องเพื่อทราบ 3.1ยกเลิกคำสั่ง กพร.ปช.ที่6/2555ลงวันที่ 23 สิงหาคม 2555 เรื่องแต่งตั้งคณะอนุกรรมการพัฒนาแรงงานและประสานงานการฝึกอาชีพจังหวัด (กพร.ปจ.) ลงนามโดยร้อยตำรวจเอก เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ประธานกรรมการพัฒนาแรงงานและประสานงานการฝึกอาชีพแห่งชาติให้ใช้คำสั่งคณะกรรมการพัฒนาแรงงานและประสานงานการฝึกอาชีพแห่งชาติที่ 1/2564
ลงนามโดย พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ สั่ง ณ วันที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2564 ในการประชุมตามวาระต่างๆ ตามเอกสารประกอบการประชุมโดยประธานในการประชุมได้ให้ผู้เข้าร่วมประชุมทุกภาคส่วนได้แสดงความคิดเห็นในที่ประชุมนายศุภผล จริงจิตร รองประธานสมาพันธ์ SME ไทย เพชรบูรณ์ได้ขอหารือในการที่ประชุมในเรื่องการประชุมครั้งต่อไปขอนำผู้มีส่วนเกี่ยวข้องของสมาพันธ์ SME ไทยเพชรบูรณ์ในส่วนของสมาชิกมานำเสนอครั้งต่อการประชุมครบวาระต่างๆแล้วประธานการประชุมได้กล่าวปิดประชุมเวลา 16.00 น.
คุณ ศุภผล จริงจิตร
ผอ.ภ.6 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน