ผบก.ภ.จว.ลำพูนปล่อยแถวระดมกวาดล้างอาชญากรรมในพื้นที่
วันพฤหัสบดีที่ 6 สิงหาคม 2563 เวลา 16.00 น.พล.ต.ต.นฤชิต เนียวกุล ผบก.ภ.จว.ลำพูน เป็นประธานปล่อยแถวระดมกวาดล้างอาชญากรรมในพื้นที่ ห้วงระยะแต่วันที่ 6 – 12 สิงหาคม 2563
โดยมีหน่วยงานที่เข้าร่วมพิธีประกอบด้วยกอ.รมน.จว.ลำพูน ป้องกันจังหวัดลำพูน จนท.อาสาสมัคร ฯ จนท.ตำรวจพิสูจน์หลักฐาน ตำรวจท่องเที่ยว ตำรวจตรวจคนเข้าเมือง รอง ผบก.ภ.จว.ลำพูน ผกก.สภ.ฯ และข้าราชการตำรวจในสังกัด ณ ลานประตูท่านาง ต.ในเมือง อ.เมือง จว.ลำพูน
คุณ มนู พุทธิมูล
หัวหน้าข่าว ภ.5 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน