พ.ต.อ.จุมพล คณานุรักษ์ ผกก.สน.บางโพงพาง ร่วมส่งเสริมกิจกรรมตั้ง”ตู้แบ่งปันน้ำใจ”
ณ.สน.บางโพงพาง พ.ต.อ.จุมพล คณานุรักษ์ ผกก.สน.บางโพงพาง ได้ร่วมกันจัดทำ “ตู้แบ่งปันน้ำใจ” โดยมีข้าราชการตำรวจ ,คณะ กต.ตร.สน.บางโพงพาง และผู้มีจิตกุศล ร่วมกันนำสิ่งของข้าวสาร อาหารแห้ง มาใส่ไว้ในตู้ ตามแนวนโยบายของทางกองบัญชาการตำรวจนครบาล ,บก.น.5 ในโครงการ “สถานีปันสุข” ทั้งนี้เพื่อเป็นการแบ่งปันสิ่งของดังกล่าว ให้กับประชาชนในพื้นที่ ที่ได้รับผลกระทบในช่วงการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า (โควิด-19) ที่กำลังแพร่ระบาดในขณะนี้ โดยทาง สน.บางโพงพางได้นำ “ตู้แบ่งปันน้ำใจ” มาติดตั้งที่บริเวณหน้า สน.ฯ เพื่อให้ประชาชน และ ข้าราชการตำรวจ ร่วมแบ่งปันนำอาหารมาใส่ตู้กับข้าว และได้จัดทำสมุดลงชื่อผู้บริจาคไว้
ทั้งนี้เพื่อเป็นการช่วยเหลือประชาชนที่ตกทุกข์ได้ยาก จะได้มีอาหาร และเครื่องอุปโภค-บริโภค ไว้เพื่อดำรงชีพ โดยทาง สน.บางโพงพาง มิได้คาดหวังสิ่งใด เพื่อเป็นการตอบแทน มีเพียงแค่จะทำเพื่อให้พี่น้องประชาชนที่เดือดร้อน ได้มีที่พึ่งพายามยาก โดยทาง พ.ต.อ.จุมพล คณานุรักษ์ ผกก.สน.บางโพงพาง ได้กล่าวไว้ว่า ข้าราชการตำรวจคือที่พึ่งของประชาชน ดังนั้นในเวลานี้ประชาชนเดือดร้อน ก็ต้องคิดและทำสิ่งที่เกิดประโยชน์ที่จะได้ช่วยเหลือประชาชนที่ยากลำบาก ให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปให้ได้