ท่าน พล.ต.ต.สามารถ ศรีสิริวิบูลย์ชัย ผบก.น.5 เข้าพื้นที่ แจกข้าวกล่อง และน้ำดื่ม ชาวชุมชนพูนสิน พื้นที่ดูแล สน.บางนา
https://youtu.be/RHiussuA5do
เมื่อเวลา 16:00 น.วันที่ 10 พฤษภาคม 2563 ณ.ชุมชนพูนสิน ซอย สุขุมวิท 66/1 ถนนสุขุมวิท แขวง/เขต บางนา กรุงเทพฯ
ท่าน พล.ต.ต.สามารถ ศรีสิริวิบูลย์ชัย ผบก.น.5 เดินทางมาพบพี่น้องชาวชุมชนพูนสิน เพื่อนำอาหารข้าวกล่อง จำนวน 500 ชุด พร้อมด้วย น้ำดื่ม และหน้ากากอนามัย มามอบให้เด็กและผู้สูงวัย โดยมีทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.บางนา ,คณะ กต.ตร.สน.บางนา ร่วมในการมอบอาหารและน้ำดื่ม
จากนโยบายของ ท่าน พล.ต.อ.จักรทิพย์ ชัยจินดา ผบ.ตร.ได้มอบนโยบาย “รับอาหารฟรีครับ” ของทางสำนักงานตำรวจแห่งชาติ โดยมีวัตถุประสงค์ช่วยเหลือประชาชนในช่วงวิกฤติ ที่มีการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ที่สร้างผลกระทบที่ทำให้พี่น้องประชาชนต้องขาดรายได้ และหยุดงาน ดังนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจคือที่พึ่งของประชาชน จะต้องดูแลบำบัดทุกข์ และบำรุงสุข ให้กับพี่น้องประชาชน ด้วยการที่นำอาหารมามอบให้ โดยถึงมือพี่น้องประชาชน ได้รับประทาน ก็จะช่วยลดค่าใช้จ่าย และในวันนี้พี่น้องประชาชนที่มารับอาหารกล่องทุกๆคนต่างล้วนดีใจ ที่มี ท่าน ผบก.น.5 ได้เดินทางมามอบให้ด้วยตนเอง สร้างรอยยิ้ม สร้างความประทับใจ และเสียงปรบมือจากพี่น้องประชาชน แสดงออกถึงความดีใจ ที่เจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ทอดทิ้งประชาชนในยามทุกข์ยาก !!