ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี พระราชทานสิ่งของแก่ผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่อำเภอหล่มสัก จังหวัดเพชรบูรณ์
วันที่ 25 ตุลาคม 2566 เวลา 11.00 น. ที่หอประชุมอำเภอหล่มสัก จังหวัดเพชรบูรณ์ ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี โปรดให้ นายบัญชา เตชะสกุล รองประธานสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ ฝ่ายกิจกรรมพิเศษ เชิญสิ่งของพระราชทานมามอบให้ผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่อำเภอหล่มสัก จังหวัดเพชรบูรณ์ จำนวน 1,100 ชุด โดยมี นายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ พร้อมด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมมอบสิ่งของพระราชทาน
ทั้งนี้ จังหวัดเพชรบูรณ์อยู่ระหว่างเร่งสำรวจความเสียหายและดำเนินการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ตามระเบียบของทางราชการ
ขอขอบคุณผู้สนับสนุน
คุณ ศุภผล จริงจิตร
ผอ.ภ.6 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน