คุณ วิชัย ศิริแสงอรุณโรจน์ ประธาน กต.ตร.สน.บางบอน/ประธาน กต.ตร.จิตอาสาไร้พรมแดน พร้อมด้วย คุณ สมชาย ภูวจรูญกุล มอบชุดตรวจโควิด -19 ให้กับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.บางบอน
เมื่อเวลา 11:00 น.วันที่ 5 สิงหาคม 2564 ณ สถานีตำรวจนครบาลบางบอน เลขที่ 46/7 ถ.เอกชัย แขวงบางบอน เขตบางบอน กรุงเทพมหานคร คุณ วิชัย ศิริแสงอรุณโรจน์ ประธาน กต.ตร.สน.บางบอน/ประธาน กต.ตร.จิตอาสาไร้พรมแดน พร้อมด้วย คุณสมชาย ภูวจรูญกุล คณะที่ปรึกษาฯ ได้เดินทางเข้ามอบอุปกรณ์ชุดตรวจหาเชื้อไวรัสโควิด -19 ให้กับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจของสถานีตรวจนครบาลบางบอน โดยมี พ.ต.ท.ประจวบ ขันทอง. รอง ผกก.(สอบสวน) เป็นผู้รับมอบ เบื้องต้นได้มอบอุปกรณ์ชุดตรวจ จำนวน 50 ชุด ไว้เพื่อตรวจหาเชื้อไวรัสโควิด -19 ให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส และสร้างความมั่นใจให้กับพี่น้องประชาชน เนื่องจากเจ้าหน้าที่ตำรวจจะต้องปฏิบัติหน้าที่ดูแลทุกข์-สุข ของพี่น้องประชาชน และมีความใกล้ชิดกับพี่น้องประชาชน ดังนั้นทางคณะ กต.ตร.สน.บางบอน และคณะที่ปรึกษาฯ ได้เล็งเห็นความปลอดภัยของทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ และพี่น้องประชาชน โดยทุกๆฝ่ายจะได้รับความปลอดภัย จึงได้นำชุดอุปกรณ์ชุดตรวจหาเชื้อไวรัสโควิด -19 มามอบให้ในวันนี้ โดยอุปกรณ์ชุดตรวจที่นำมามอบให้ในวันนี้มีประสิทธิภาพสูงซึ่งสามารถรับทราบผลตรวจภายใน 15 นาที นับว่าเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง
#ด้วยความห่วงใย#
จากคณะ กต.ตร.และคณะที่ปรึกษาฯ สน.บางบอน
ขอขอบคุณ
คุณ วิชัย ศิริแสงอรุณโรจน์ ประธาน กต.ตร.สน.บางบอน/ประธาน