ตำรวจภูธรภาค 5 จัดการฝึกอบรมหลักสูตรสารวัตร รุ่นที่ 242 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564
วันที่ 5 ก.ค.64 เวลา 09.00 น.พล.ต.ท.ประจวบ วงศ์สุข ผบช.ภ.5 ได้มอบหมายให้ พล.ต.ต.ยุทธชัย พัวประเสริฐ รอง ผบช.ภ.5 เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมหลักสูตรสารวัตร รุ่นที่ 242 ประจำปี
งบประมาณ พ.ศ.2564 โดยได้กล่าวให้โอวาทและเปิดการฝึกอบรม ทักทายพูดคุยกับผู้เข้ารับการฝึกอบรมและตรวจเยี่ยมการจัดการเรียนการสอนของ ศฝร.ภ.5 โดยมี พล.ต.ต.ธนรัชต์ ชุ่มสวัสดิ์ ผบก.ศฝร.ภ.5 พร้อมด้วย คณะอาจารย์และข้าราชการตำรวจ ในสังกัด ศฝร.ภ.5 ให้การต้อนรับและร่วมพิธีเปิดการฝึกอบรมดังกล่าวฯ
ณ ห้องแสงสิงแก้ว อาคารเรียนรวม ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภูธรภาค 5 อ.ห้างฉัตร จ.ลำปาง
คุณ ณภสร รักสาทรสิทธิ ข่าว ภ.5 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน