จังหวัดพังงา ส่งนักรบชุดขาว ปฏิบัติงานที่ จ.สมุทรสาคร
วันที่ 31 มกราคม 2564 เวลา 09.00 น. ที่บริเวณด้านหน้าศาลากลางจังหวัดพังงา ศูนย์ราชการจังหวัดพังงา นายจำเริญ ทิพญพงศ์ธาดา ผู้ว่าราชการจังหวัด นางวิภาดา ทิพญพงศ์ธาดา นายกเหล่ากาชาดจังหวัดพังงา และประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดพังงา นางกันตวรรณ ตันเถียร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดพังงา นายแพทย์ประกิจ สาระเทพ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา คณะผู้บริหาร ผู้อำนวยการโรงพยาบาล สาธารณสุขอำเภอ บุคลากรสาธารณสุข และส่วนราชการ ร่วมให้กำลังใจและส่งทีมบุคลากรทางการแพทย์และสาธารณสุขจังหวัดพังงา (MERT&CDCU) จำนวน 15 คน เพื่อร่วมปฏิบัติงานเชิงรุกและเข้าประจำที่โรงพยาบาลสนามจังหวัดสมุทรสาคร ในระหว่างวันที่ 31 มกราคม 2564 ถึง วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2564 และเมื่อเสร็จสิ้นการปฏิบัติหน้าที่แล้วต้องเข้าสู่กระบวนการกักตัว 14 วัน โดยผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา ได้กล่าวแสดงความชื่นชมบุคลากรสาธารณสุขที่มีจิตใจเสียสละ และอาสาเป็นตัวแทนของจังหวัดพังงา พร้อมอวยพรให้เดินทางไปปฏิบัติหน้าที่ให้สำเร็จลุล่วงภายใต้คำสั่งของ EOC จังหวัดสมุทรสาคร รวมทั้งให้ทุกคนดูแลสุขภาพของตนเอง โดยเน้นความปลอดภัยของทีม และให้เดินทางไปกลับด้วยความปลอดภัย.
(ภาพ ส.ปชส.พังงา)
คุณ ไตรภพ สิริพันธ์วราภรณ์ ผอ.ภ.8 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน