คุณขอมา – เราจัดไป !! สภ.โคกกลอย เพิ่มช่องจุดตรวจ COVID บ้านท่านุ่น ปรับเพิ่ม 4 ช่องทาง ในชั่วโมงเร่งด่าน
วันที่ 22 มกราคม 2564 ที่บริเวณด่านตรวจคัดกรอง COVID-19 บ้านท่านุ่น ต.โคกกลอย อ.ตะกั่วทุ่ง จ.พังงา ซึ่งเป็นด่านรอยต่อระหว่างพังงา-ภูเก็ต เนื่องจากที่ผ่านมามีเสียงบ่นเกี่ยวกับขบวนการคัดกรองที่ใช้เวลานาน ทางสถานีตำรวจภูธรโคกกลอย จึงได้ปรับช่องทางให้รถยนต์และรถจักรยานยนต์เข้าตรวจคัดกรองที่ด่านแห่งนี้ เพิ่มเป็น 4 ช่องทางในชั่วโมงเร่งด่วนแล้ว เพื่อให้เกิดการคล่องตัวขึ้น โดยทางซ้ายสุดเป็นช่องทางสำหรับรถจักรยานยนต์ รวมทั้งได้ร้องขอให้ผู้ที่จะเข้าด่านฯ เตรียมบัตรประชาชนสำหรับสแกนและวัดอุณหภูมิร่างกาย.
(ภาพ สภ.โคกกลอย)
คุณ ไตรภพ สิริพันธ์วราภรณ์ ผอ.ภ.8 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน