พล.ต.ต.โสภณ สารพัฒน์ ผบก.น.5 พร้อมคณะ อนุ กต.ตร.บก.น.5 นำโดย คุณธนกฤต ประชัญคดี เดินทางตรวจเยี่ยม และประชุมสัญจร สน.ท่าเรือ
วันที่ 8 ธันวาคม 2563 ณ สน.ท่าเรือ 229 ถนน อาจณรงค์ แขวง คลองเตย เขตคลองเตย กรุงเทพฯ
☆ พล.ต.ต.โสภณ สารพัฒน์
– ผบก.น.5
☆ คุณ ธนกฤต ประชัญคดี
– ประธาน อนุ กต.ตร บก.น.5
– ประธาน กต.ตร สน.ทองหล่อ
☆ คุณ พิเชษฐ์ ศรีวรกุล
– รองประธาน อนุ กต.ตร บก.น.5
– กต.ตร สน.คลองตัน
☆ คุณ นิธิธร ทรัพย์อัคร
– อนุ กต.ตร บก.น.5
– รองประธาน กต.ตร. สน.พระโขนง
☆ คุณ ชัยรัต วรสถิต
– ที่ปรึกษาอนุ กต.ตร บก.น.5
☆ อ.จินตนา ผ่องแผ้ว
– ที่ปรึกษาอนุ กต.ตร บก.น.5
☆ คุณ อณิพล อิทธิเดชรัตน์
– ที่ปรึกษาอนุ กต.ตร บก.น.5
☆ คุณ จิรัฏฐ์ ประชาเสรีทัยวัต
– อนุ กต.ตร บก.น.5
☆ คุณ กิตติศักดิ์ จิวะวัฒนาศักดิ์
– รองประธาน กต.ตร สน.ทองหล่อ
☆ คุณ ประพล พรประภา
– กต.ตร สน.ทองหล่อ
☆ คุณ วิญญู สัตย์ตระกูลวงศ์
– ที่ปรึกษา กต.ตร. สน.ทองหล่อ
☆ คุณ บุญมา สิริธรังศรี
– ประธาน กต.ตร สน.ท่าเรือ
☆ พ.ต.อ.ดนุภัทร ขวัญพสุมนต์
– รองประธาน กต.ตร.สน.ท่าเรือ
☆ คุณ พิสิษฐ์ เหมะจันทร์
– กต.ตร สน.ท่าเรือ
ร่วมเดินทางมายัง สน.ท่าเรือ ตามแผนงานการตรวจเยี่ยม และประชุมสัญจร ของทาง บก.น.5 โดยมี พ.ต.อ.ดนุภัทร ขวัญพสุมนต์ ผกก.สน.ท่าเรือ พร้อมทั้ง คณะ กต.ตร.สน.ท่าเรือ /คณะที่ปรึกษาฯ และ รอง ผกก.ป.,สส.,จร.,ข้าราชการตำรวจ สน.ท่าเรือ รอให้การต้อนรับ โดย
เวลา 13:30 น. พล.ต.ต.โสภณ สารพัฒน์ ผบก.น.5 พร้อมด้วยคณะ อนุ กต.ตร.บก.น.5 และคณะ กต.ตร.สน.ทองหล่อ เดินทางมาถึง ผู้ควบคุมแถวได้สั่งแถวทำความเคารพ หลังจากนั้น กล่าวรายงาน พอเสร็จสิ้น ทุกๆท่านได้เข้าสู่ห้องประชุม
เวลา 14:00 น.ได้เริ่มวาระการประชุม โดยเริ่มจากการบรรยาย แสดงวีดีทัศน์ แนะนำ และบรรยายสรุปฯ การให้บริการของทาง สน.ท่าเรือ ในที่ประชุม พร้อมกันนี้ยังได้มอบถุงยังชีพ และมอบรางวัลแก่ข้าราชการตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่อย่างดีเด่นของในแต่ละสายงานเพื่อเป็นขวัญกำลังใจและเป็นแบบอย่างที่ดี ให้มีความตั้งใจที่ปฏิบัติหน้าที่ให้ดียิ่งๆขึ้นต่อไป หลังจากนั้น
เวลา 14:30 น. น.พล.ต.ต.โสภณ สารพัฒน์ และคณะ กต.ตร.บก.น.5 /กต.ตร.สน.ทองหล่อ /คณะที่ปรึกษา กต.ตร.สน.ท่าเรือ ได้เข้ากราบนมัสการองค์พระพิฆเนศ ตรงบริเวณด้านหน้า สน.ท่าเรือ เพื่อความเป็นสิริมงคล
หลังจากนั้นได้ร่วมเดินทางไปยังชุมชนพัฒนาใหม่ (คั่วพริก) เพื่อตรวจเยี่ยมประชาชน และผู้สูงวัย ที่มารอต้อนรับ ณ อาคารอเนกประสงค์ของชุมชน โดย พล.ต.ต.โสภณ สารพัฒน์ ผบก.น.5 และ คุณ ธนกฤต ประชัญคดี ประธาน อนุ กต.ตร.บก.น.5 /ประธาน กต.ตร.สน.ทองหล่อ ได้กล่าวพูดคุยกับทางผู้สูงวัย รวมทั้งให้กำลังใจและมอบถุงยังชีพ ต่อจากนั้นได้เดินทางเข้าเยี่ยมคนชราที่ป่วยติดเตียง พร้อมทั้งได้มอบถุงยังชีพและทุนในการดูแลรักษาตนเอง ต่อจากนั้น พล.ต.ต.โสภณ สารพัฒน์ ผบก.น.5 พร้อมคณะฯได้เดินมายังบริเวณลานด้านหน้าอาคารอเนกประสงค์ของทางชุมชนฯ เพื่อมอบอาหารซึ่งเป็นในรูปแบบรถที่บรรทุกพืชผักสวนครัวหลากหลายชนิด พร้อมด้วยเนื้อสัตว์ และไข่ ให้กับประชาชนที่พักอาศัยในชุมชนพัฒนาใหม่ (คั่วพริก) แห่งนี้ โดยการแจกวัตถุดิบในการปรุงอาหารในครั้งนี้มีชื่อเรียกว่าโครงการ “รถพุ่มพวง” โดยบรรทุกพืชผักสวนครัวและวัตถุดิบในการประกอบ – ปรุงอาหาร เพื่อแจกให้กับประชาชนในชุมชนแห่งนี้ได้นำไปประกอบอาหารและยังชีพต่อไป
ขอขอบคุณ
☆ คุณ ธนกฤต ประชัญคดี
– ประธาน อนุ กต.ตร.บก.น.5
– ประธาน กต.ตร.สน.ทองหล่อ
สนับสนุนข้อมูลข่าวสาร