รองผู้ว่าฯ ป้ายแดงเชียงใหม่ เข้าสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อความเป็นความสิริมงคลก่อนเข้าปฏิบัติหน้าที่อย่างเป็นทางการ
วันนี้ (17 ส.ค. 63) นายศรัณยู มีทองคำ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วย นางรุ่งระวี มีทองคำ ภริยา เดินทางไปสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองเชียงใหม่ อาทิ พระราชานุสาวรีย์ สามกษัตริย์ เสาหลักเมืองเชียงใหม่ พระบรมธาตุดอยสุเทพ อนุสาวรีย์ครูบาศรีวิชัย พระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ฯลฯ เพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสเข้ารับตำแหน่งรองผู้ว่าราชจังหวัดเชียงใหม่
เส้นทางราชการที่สำคัญของ นายศรัญยู มีทองคำ ก่อนขึ้นรับตำแหน่งรองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เคยดำรงตำแหน่ง นายอำเภอสันกำแพง นายอำเภอเมืองเชียงใหม่ ปลัดจังหวัดอำนาจเจริญ ปลัดจังหวัดเชียงใหม่ และปลัดจังหวัดตาก โดยเมื่อวันที่ 13 สิงหาคมที่ผ่านมา ได้รับการแต่งตั้งจากกระทรวงมหาดไทย ให้ขึ้นดำรงตำแหน่งรองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่
ประชาสัมพันธ์จังหวัดเชียงใหม่
คุณ มนู พุทธิมูล
หัวหน้าข่าว ภ.5 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน