ชาวบ้านไม้ขาว จ.ภูเก็ต เครี
ยด กระโดดสะพานท้าวเทพฯ ฆ่าตัวตาย
วันที่ 14 กรกฎาคม 2564 เวลา 10.30 น. พ.ต.อ. กัณค์ชวิศ โพธิ์ประสิทธิ์ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรท่าฉัตรไชย อ.ถลาง จ.ภูเก็ต พร้อมด้วย พ.ต.ท.สมคิด อ่อนจันทร์ สารวัตรสอบสวน เข้าตรวจสอบเหตุ มีคนกระโดดสะพานท้าวเทพกษัตรี ฝั่งขาเข้าจังหวัดภูเก็ต (เขตพื้นที่สถานีตำรวจภูธรโคกกลอย จ.พังงา) พบศพอยู่กลางทะเล ได้นำเข้าฝั่งบริเวณบ้านหัวแหลม หมู่ที่ 5 ต.ไม้ขาว อ.ถลาง จ.ภูเก็ต
จากการสอบสวนทราบว่า ผู้เสียชีวิตคือ นายรุ่งโรจน์ หน่อหมาด อายุ 47 ปี หมู่ 3 ต.ไม้ขาว อ.ถลาง จ.ภูเก็ต สอบถามจากญาติถึงสาเหตุในการกระโดดสะพาน ญาติให้การว่า เกิดจากความเครียดส่วนตัว และญาติไม่ติดใจในการตาย จะได้นำศพไปจัดการตามประเพณีทางศาสนาต่อไป.
ภาพข่าว สภ.ท่าฉัตรไชย-อส.ถลาง
คุณ ไตรภพ สิริพันธ์วราภรณ์
ผอ.ภ.8 นิตยสารตำรวจเพื่อมวลชน รายงาน